โครงการส่งเสริมพระพุทธศาสนา “ทำบุญวันพระ ตักบาตรกลางพรรษา” ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๖
22 ก.ย. 66องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านตาล จัดโครงการส่งเสริมพระพุทธศาสนา “ทำบุญวันพระ ตักบาตรกลางพรรษา” ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๖ ตามโครงการวัด ประชา รัฐ สร้างสุข ณ วัดบางอำพันธ์โดยผู้ว่าราชการจังหวัดชัยภูมิ มอบหมายให้ นายประพันธ์ สู่หนองบัว นายอำเภอบำเหน็จณรงค์ เป็นประธานในพิธีเปิด
![](https://bantan.go.th/wp-content/uploads/2023/09/164112.jpg)
![](https://bantan.go.th/wp-content/uploads/2023/09/164113.jpg)
![](https://bantan.go.th/wp-content/uploads/2023/09/164114.jpg)